โรงแรมในเครือมายสเตย์มีอยู่หลายสาขาในประเทศญี่ปุ่น คราวก่อนเราไปเที่ยวโตเกียว ก็เคยเข้าพักโรงแรมในเครือนี้อยู่ ก็คือที่ Hotel Mystay Asakusa อ่านรีวิว Hotel Mystays Asakusa
![](https://th.readme.me/f/18366/5bb24b65fe2c2252f89fc677.jpg)
ตอนนั้นคือประทับใจแล้วนะ มีสิ่งอำนวยความสะดวกครบครัน ถึงแม้ว่าจะแอบเดินไกลไปนิด และสภาพห้องก็เก่าพอสมควร เก่ากว่าที่ชินไซบาชิเยอะอยู่นะ แต่เก่าแบบสะอาดสะอ้าน พอได้มีโอกาสมาเที่ยวญี่ปุ่นอีกรอบก็ยังรู้สึกว่าอยากพักที่โรงแรมในเครือนี้อยู่ เลยได้ทำการจองที่ Hotel Mystays Shinsaibashi นี่แหละ จองแบบไม่ต้องคิดเยอะเลย ฮ่าๆ
การเดินทาง :
สามารถเดินจากสถานีรถไฟไปยังโรงแรมได้ตั้ง 3 สถานีแหนะ เราได้ทำการเดินมาหมดแล้ว
จาก Namba คือไกลสุด แต่เป็นการเดินเที่ยวมาเรื่อยๆ ส่วนสถานี Shinsaibashi กับ Yotsubashi เส้นทางจะไม่ต่างกันมาก เราใช้สองสถานีนี้พอๆ กันเลย แล้วแต่ว่าเราไปเที่ยวไหนมาแล้วนั่งมาลงที่ไหนใกล้กว่าเราก็ลงอันนั้น แต่ทางเดินจากสถานี Yotsubashi มายังโรงแรมจะมืดกว่า
จากสถานี Shinsaibashi ประมาณ 350 เมตร
![](https://th.readme.me/f/18366/5bc03ade529a84201906a49f.png)
![](https://th.readme.me/f/18366/5bc03af7529a84201906a4a0.jpg)
ออกมาจากโรงแรม เลี้ยวขวาและตรงไปเรื่อยๆสถานี Shinsaibashi อยู่ตรงที่เราวงกลมสีแดงขวามือ (ขอบคุณภาพจาก Google)
จากสถานี Yotsubashi ประมาณ 280 เมตร
![](https://th.readme.me/f/18366/5bc03d32b5530b2015bd4426.png)
(ขอบคุณภาพจาก Google)
จากสถานี Namba ประมาณ 850 เมตร
![](https://th.readme.me/f/18366/5bc03b56529a84201906a4a3.png)
(ขอบคุณภาพจาก Google)
Room Type :
Standard Double Room with Small Double bad - Non Smoking
![](https://th.readme.me/f/18366/5bb251eb5ac73f72b2c7839c.jpg)
ภาพซ้าย: เปิดประตูเข้าไปจะเจอแบบภาพนี้เลย ตรงใต้โทรทัศน์จะมีตู้เย็นและตู้เซฟ
![](https://th.readme.me/f/18366/5bb2522c5ac73f72b2c7839f.jpg)
บริเวณปลายเตียง จะมีมุมนั่งเล็กๆ ไว้นั่งทำนั่นนี่ก๊อกแก๊ก กินมาม่าตอนกลางคืนได้ ฮ่าๆๆ
![](https://th.readme.me/f/18366/5bb2522c5ac73f72b2c7839e.jpg)
เตียงขนาดไม่ใหญ่มาก นอนเบียดกันบ้าง ถ้าคนที่ตัวใหญ่มากๆ จะอาจจะเลือกเป็นห้องเตียงใหญ่นะ
![](https://th.readme.me/f/18366/5bb2526afe2c2252f89fc67e.jpg)
Restroom
![](https://th.readme.me/f/18366/5bb25280fe2c2252f89fc67f.jpg)
ห้องน้ำจะอยู่ตรงหัวเตียงเราเลย รูปซ้ายมือประตูสีขาวๆ นั่นแหละ สิ่งอำนวยความสะดวกในห้องน้ำครบครัน มีแปรงสีฟัน ยาสีฟัน ซึ่งแนะนำพกแปรงมาดีกว่าเนอะ แปรงฟรีที่โรงแรมแปรงไม่สบายนักหรอก ส่วนสบู่ แชมพู ครีมนวดถือว่าดีงาม ส่วนเราคนขี้แพ้อย่างเราก็ต้องพกสบู่ไปเองทุกที่ แอบบ่นๆ ฮ่าๆ
![](https://th.readme.me/f/18366/5bb2529dfe2c2252f89fc680.jpg)
มีอ่างไว้แช่ขาน้องก็ดีใจจจจ
![](https://th.readme.me/f/18366/5bb24bc45ac73f72b2c7838c.jpg)
ช่วงที่เราเข้าพัก :พฤษภาคม 2018 พัก 6 คืน ราคา 13,5xx บาทตกคืนละ 2,2xx บาท พักสองคนก็หารกันไป
การจองที่พัก :
แนะนำว่าควรจองไว้แต่เนิ่นๆ เพราะเต็มไวมาก ในหลายๆ ที่ ไม่ใช่เฉพาะที่ Hotel Mystays Shinsaibashi เราจองไว้ก่อนน่าจะเกือบ 5 เดือนได้ หากเราจองใกล้ๆ วันที่จะเข้าพักแล้วราคาก็จะสูง หาราคาถูกได้ยากเลย เป็นทุกที่จ้า และระวังเรื่องการได้ตั๋วถูก แบบฉุกละหุกไว้ให้ดี ปุ๊บปั๊บทัวร์เนี่ย เพราะอาจจะมาเจอที่พักแพงทีหลังก็ได้น้าา
นอกจากสิ่งอำนวยความสะดวกในที่พักครบครัน ทำเลก็ถือว่าดีมากด้วย เดินจากรถไฟใต้ดินไม่นาน เดินมาได้หลายทางซอกแซกตามซอยนั้นนี้เหมือนได้เที่ยวไปในตัว หลายครั้งเรามักจะออกนอกเส้นทางที่ Google แนะนำนะ ถ้าเห็นว่าซอยทะลุกันได้ เราก็เดินลัดไปเรื่อย ลัดบ้างหลงบ้างสนุกดี ฮ่าๆ
![](https://th.readme.me/f/18366/5bc03c13b5530b2015bd4424.png)
ภาพหน้าโรงแรม (ภาพจาก Google)
![](https://th.readme.me/f/18366/5bc03c2f529a84201906a4a8.png)
เดินไปทางซ้ายนิดหนึ่ง (ภาพจาก Google)
เจอเซเว่นแล้วจ้า เรียกว่าอยู่ตรงกันข้ามแบบเยื้องๆ
เราแวะเช้าแวะเย็น ขอให้ได้แวะ^^ (ภาพจาก Google)
เราแวะเช้าแวะเย็น ขอให้ได้แวะ^^ (ภาพจาก Google)
โดยรวมสรุปว่าพึงพอใจกับโรงแรมนี้มากเลย ทำเลดี การเดินทางสะดวก
ห้องพักดี สิ่งแวดล้อมดีไม่นับวิวจากหน้าต่างห้อง แม้จะไม่ได้กว้างขวาง
แต่ก็ครบครัน ใช้พักผ่อนนอนสบายก็เพียงพอสำหรับเราแล้ว <3
ห้องพักดี สิ่งแวดล้อมดีไม่นับวิวจากหน้าต่างห้อง แม้จะไม่ได้กว้างขวาง
แต่ก็ครบครัน ใช้พักผ่อนนอนสบายก็เพียงพอสำหรับเราแล้ว <3
ด้วยความปรารถนาดี
วงกลม.
วงกลม.
#WongGlom
#HotelMystaysShinsaibashi
ดูรายละเอียดเพิ่มเติมหรือสนใจจองที่พัก : http://www.booking.com/Share-29rzbN
ส่วนใหญ่เวลาไปเที่ยวเราจะจองผ่าน Booking.com แทบทั้งนั้นเลย ยังไม่เคยเจอปัญหาอะไรนะ
🛒 พิกัด : กระเป๋าเดินทาง Wander